Dros y blynyddoedd diwethaf rydyn ni wedi bod yn falch iawn i gydweithio â'r Selar i ddod â cherddoriaeth Gymraeg gyfoes i faes Eisteddfod yr Urdd. Eleni, ym Mae Caerdydd, mae mwy o artistiaid yn chwarae ar y llwyfan perfformio nag erioed o’r blaen!
Un datblygiad eleni ydy fod slotiau hwyrach yn y prynhawn bob dydd, ac mae cyfle i chi ddal rhai o enwau mwyaf y sin. Rydym hefyd yn cydweithio gyda sawl partner – mae ‘slotiau showcês’ i roi blas o artistiaid Brwydr y Bandiau Maes B / Radio Cymru eleni ddechrau’r wythnos; byddwn ni’n dathlu gŵyl flynyddol Caerdydd, Tafwyl, gyda llu o artistiaid o’r brifddinas ar y dydd Iau; a dydd Gwener ydy diwrnod cynllun Gorwelion y BBC lle bydd perfformiadau unigryw iawn yn dod a rhywbeth hollol wahanol i’r Llwyfan Berfformio.
Ers tair blynedd mae’r gig nos Sadwrn wedi bod yn uchafbwynt teilwng i gloi yr wythnos, ond eleni am y tro cyntaf bydd gig ar y nos Wener hefyd gyda Chroma, Fleur de Lys a band y foment, Gwilym yn rocio’r Bae. Ac wrth gwrs bydd nos Sadwrn yn barti mawr i ddathlu diwedd yr wythnos – a phwy gwell mewn parti na Band Pres Llareggub!
Amserlen yr wythnos
Dydd Llun, Mai 27
13:00 Slot CIP
14:00 Brigyn
15:00 Welsh Whisperer
17:00 Showcês Brwydr y Bandiau: Mari Mathias
14:00 Wonderbrass
Dydd Mawrth, Mai 28
10:00 'Hei Mistar Urdd' gyda Mei Gwynedd
11:30 Cymeriadau Cyw
12:30 Stwnsh
13:00 Slot CIP
14:00 Mr Phormula
15:00 Bwca
16:00 Thallo
17:00 Showcês Brwydr y Bandiau: Spectol Haul
18:00 Mei Gwynedd
Dydd Mercher, Mai 29
13:00 Slot CIP
13:30 Digwyddiad gan Gymdeithas Bêl Droed Cymru
14:00 Plu
15:00 Gwilym Bowen Rhys
16:00 Slot i artist neu grŵp lleol
17:00 Showcês Brwydr y Bandiau: Kuider
18:00 Y Cledrau
Dydd Iau, Mai 30
11:30 Cymeriadau Cyw
12:00 Tafwyl: Gareth Bonello
13:00 Dienw
14:00 Tafwyl: Anni Glass
15:00 Tafwyl: Aled Rheon
16:00 Pwy Geith y Gig?
17:00 Tafwyl: DJ Gareth Potter
18:00 Wigwam
Dydd Gwener, Mai 31
12:00 Gorwelion: Rajasthan Heritage Brass Band
13:00 Gorwelion: DJ Boodikah & Triz & Jukebox Collective Academy
14:30 Gorwelion: Hana2k
15:00 Gorwelion: Roughion & Jukebox Collective Academy
16:00 Gorwelion: Rajasthan Heritage Brass Band
17:00 Gorwelion: DJ Boodikah & Triz & Eadyth
18:00 Gorwelion: Roughion & Jukebox Collective Academy
20:30 Chroma
21:15 Fleur de Lys
22:15 Gwilym
Dydd Sadwrn, Mehefin 1
13:00 Kizzy Crawford
14:00 Rifleros
15:00 Papur Wal
16:00 I Fight Lions
17:00 Yr Oria
18:00 Candelas
20:30 Wigwam
21:15 Lewys
22:15 Band Pres Llareggub